Ika – 13 ng Hunyo, 2011 Filipino VI – 3 Filipino VI – 6 I.

---------------------------------------------

Lunes

Layunin: Nakikilala ang payak na pangungusap ayon sa kayarian Paksa: Payak na pangungusap ayon sa kayarian Sanggunian: Budget ng Gawain sa Filipino 6, Wika Gintong Pamana 6 Ph. 226-229/Filipino sa makabagong panahon ph. 158-161/Ang wikang Filipino ng mga Pilipino 6 ph. 211-214 Kagamitan: Aklat, tsart at larawan Pagpapahalaga: Mabisang pakikinig sa nagsasalaysay.

II.

III. Pamamaraan A. Panimulang Gawain 1. Pagsasanay Uriin ang Sumusunod na mga pangungusap at lagyan ng bantas ang bawat isa. 1. Wow ang gwapo talaga niya. 2. Ikaw ba ang nakapulot ng aking pitaka? 3. Sa iyo ba ang mga gamit ditto 4. Pakiayos ang mga tasa sa lagayan ng pinggan 5. Nabasag ang mga baso kanina B. Panlinang na Gawain 1. Pagganyak - Pagpapakita ng larawan - Tanungan at Sagutan. 2. Paglalahad ng aralin - Pagbasa ng maikling sanaysay 3. Pagtatalakay sa aralin a) Suriin ang mga pangungusap na nakalimbag na pahilis. b) Ano ang inilalarawan ng sanaysay? c) Aling Pangungusap ang nauuna ay panaguri at nahuhuli o nasa gitna ang simuno? Ano naman ang tawag sa ayos na ito ng pangungusap? 4. Paglalahat:

Dalawang ayos ng pangungusap

C. Pangwakas na gawain. a. Pangkatang Gawain. Pangkat I. Pangkat 2 Pangkat 3 Pangkat 4 Pangkat 5 Sumulat ng maikling talata tungkol sa paksang “Ang kasaysayang hindi ko malilimutan. Gumamit ng mga pangungusap sa nasa karaniwan at di-karaniwang ayos. b. Isulat sa patlang kung ang pangungusap ay nasa karaniwan at di-karaniwang ayos. ____1. Ang bawat pag-upo ng magiging pangulo ng Pilipinas ay talagang makasaysayan. ____2. Si Emilio Aguinaldo ay unang nagging pangulo ng Pilipinas. ____3. Ang Kauna-unahang pangulong babae ay si Corazon C. Aquino. ____4. Siya ay ama ng wikang Pambansa. ____5. Si Manuel L. Quezon ang naging pangulo ng makasariling pamahalaan. c. Tukuyin ang ayos ng pangungusap kung ito’y nasa karaniwang ayos gawing di-karaniwang at bise-bersa. ____1. Nakakatawa ang nagyari sa akin noong linngo. ____2. Ang taking ng aking sapatos ay biglang nabali. ____3. Nagtawanan ang mga nakakita sa nangyari. ____4. Ang isa pang natitirang takong ng sapatos ay binali ko na rin. ____5. Dinala ko ito sa pagawaan ng sapatos upang makakita ng bagong taking. IV. Pagtataya: Tukuyin ang ayos ng pangungusap isulat ang K kung karaniwang ayos at DK kung nasa di-karaniwang ayos. ____1. Nakakaiyak ang pinanood kong pelikula. ____2. Nakakaawa ang nangyari sa batang si Trudis. ____3. Siya ay ulila na sa ina. ____4. Ang kaawa-awang bata ay nagtitinda ng sampaguita. ____5. Dito nanggagaling ang kinakain nilang mag-ama. V. Kasunduan: Gumawa ng (5) limang pangungusap na nasa karaniwang ayos at pagkatapos ay gawing di-karaniwang ayos ang nabuo. Halimbawa: 1. Pinatuka ni Dan ang manok. - Ang manok ay pinatuka ni Dan.

Karaniwang ayos Ang ayos ng pangungusap kung ang panaguri nito ay nauuna sa simuno, walang (ay)

Di-karaniwang ayos Ang ayos ng pangungusap kung ang simuno nito ang nauuna sa panaguri, may katagang (ay)

Ano ang kapalit ng kanilang handog ng mga datu? 5. sagutan at pagpapahalaga. Linisin mo ang pinagkainan ng mga bata 4. 1. b) Suriin ang mga pangungusap na ibinigay ng mga bata. Ikaw ba ay nagkukunwari kung nagbabalatkayo? B. III. Nagbigay ng mamahaling handog ang mga Datu sa mga Ati na kanilang dinatnan. Paglalahad ng aralin .Ika – 14 ng Hunyo.Tanungan at Sagutan. Panlinang na Gawain 1. --------------------------------------------- Martes Ang handog ba ay maaring maging daan tungo sa mabuting pagtitinginan? V. 3.Pagpapakita ng larawan .Pagbasa ng maikling sanaysay 3. . Layunin: Nakakabasa ng kwento ng may pang unawa Paksa: Pagbasa ng kwento ng may pang-unawa Sanggunian: Budget ng Gawain sa Filipino 6. Mga tanong. Malapit nab a ang Bangka kung ito’y dadaong? 5. Masipag magbasa si Anita 2.Tanungan .Tanungan. Pamamaraan A.Pagsubaybay ng guro . Natatakot ka ba kung ikaw ay kinakabahan? 2. Pagganyak . Ang mga laruan ay nagkalat 3. II.Pagbasa ng maikling sanaysay . Pagtatalakay sa aralin a) Mula sa kwentong binasa mangalap ng mga pangungusap. --------------------------------------------- Miyerkules Layunin: Nakikilala ang payak na pangungusap ayon sa kayarian II. Bakit kinatatakutan ang mga bagong? Sila ba ay nagbabalatkayo? Nawala ba ang kaba sa kanilang dibdib? 3.Pagpapakita ng larawan -Ipasalaysay sa mga bata kung anong uri ng pamayanan mayroon sila. Ikaw ba ay nagpapakumbaba kung ikaw ay nagiging mahinahon? 3. Pagpapahalaga Basahin ang mga sitwasyon hango sa kwento. Pamamaraan A. 2011 Filipino VI – 3 Filipino VI – 6 I.“Wastong gamit ng likas na yaman” . Paksa: Payak na pangungusap ayon sa kayarian Sanggunian: Budget ng Gawain sa Filipino 6. 1. Bago bumasa ipaalala ang mga pamantayan sa pagbasa ng tahimik. Pagbasa ng kwento ng mga bata 4. Bakit kinakabahan sina Datu Putin g maraming tao sa pampang? 2. Panimulang Gawain 1.Pagbasa ng mga bata ng kwento . tsart at larawan Pagpapahalaga: Mabisang pakikinig sa nagsasalaysay. Paghahawan ng balakid. 1. sagutan at pagpapahalaga. Ika – 15 ng Hunyo. Ayusin ang pagkakasunod-sunod ng mga pangyayari 1-5 nasa tsart. Tinawag ni ate ang mga kaibigan 2. Tanong pangganyak: Bakit nilisan nina Datu Puti ang kanilang bayan? 2. Ano ang mga mabubuting aral na natutunan natin mula sa binasang kwento? C. Paano ipinakita ng Malayong Datu ang kanilang katapatan? 4. IV.. 3. Paglalahad ng aralin . Nakasusuklam ba ang natutuwa? 6. Tandang aralin Magbasa pa ng iba pang uri ng dula-dulaan at isulat sa note book ang mga mabubuting aral na natutunan natin mula sa binasang kwento? 4. tsart at larawan Pagpapahalaga: pakikisama at tiwala sa iba III. Pampaganda ba ang palamuti? 4. 1. 2. Pagsubaybay ng guro 5. . 2011 Filipino VI – 3 Filipino VI – 6 I. 3. Ang pangamba ng mga babae ay pinawi ng magandang pananaw ni Datu Puti. Magkakaroon ng tanungan. Filipino sa bagong siglo ph. 1. Pagganyak . ipaliwanag. Sagutin ng oo o hindi at ipaliwanag kung bakit. 15 Kagamitan: Aklat. Ibigay ang iyong palagay sa bawat sitwasyon. sagutan at pagpapahalag. Balik aral Ayos ng pangungusap B. Si Alena ay matalino 5. Maykatumbas na handog ang mga Ati na ibinigay sa kanila ng mga Malayong Datu.Pagtatakda ng pamantayan . Panlinang na gawain. Panimulang Gawain 1. Paano nagsimula ang pagmamahalan ng mga babae? 6. 2. c) Magpakita ng mga pangungusap na may iba’t-ibang kayarian. 244-276 Kagamitan: Aklat. 2. Wika Gintong/ Landas ng wika ph. Pagsasanay Basahin ang pangungusap ang lagyan ng K kung nasakaraniwang ayos ang patlang at DK kun nasa dikaraniwang ayos naman.

. B. Si Rita ay sasayaw at await Balik aral . Ano ang mga katagang ginamit na nagpapakita ng pagkabuo ng dalawang pangungusap? 3. Mahirap lamang si Bonifaciongunit ang pagmamahal niya sa bayan ay higit pa sa kanyang sarili. (PP+TP) isang paksa at dalawa ang panaguri. 4. Si Jose Rizal ay isang bayani. -Pag-usapan.Suriin ang mga pangungusap na nasa tsart 1. III. Mnga tanong: 1.Ang tambalang pangungusap ay kung may dalawa o higit pang kaisipang ibinibigay na pinag-ugnay ng isa. 2. 3.(TP+TP) dalawang paksa at dalawa ang panaguri. Ang magsasaka ay masipag 4. Sa Tondo siya ipinanganakat ditto siya nagsimula. Sina Manny Paqiao at Efren bata Reyes ay mga Pilipino at kapwa magagaling sa Isport.Pagpapakita ng larawan . Layunin: Nakikilala ang tambalang pangungusap -Nagagamit ang wastong pang-ugnay sa tambalang pangungusap. 1. Si Nida at Santi ay magkapatid. 3. a. ____5. Punan ng parirala o sugnay ang patlang upang mabuo ang diwa ng pangungusap.(TP+TP) dalawang paksa at dalawa ang panaguri. ____1. Ginagamot ng makataong doctor ang may sakit. Si Andres Bonifacio at Jose Rizal ay kapwa bayani. C. subalit at samantalang) Pangwakas na gawain Pangkatang Gawain. (Nasa activity Kard) . 2.Payak na pagungusap (PP+PP) (PP+TP) (TP+PP) at (TP+TP) Pagwawasto ng takdang aralin Panlinang na Gawain Pagganyak . Aklat: Landas ng wika Kagamitan: Aklat. Pangkat 2 Pangkat 3 Pangkat 4 Pangkat 5 (Nasa activity card) b.Binubuo ito ng dalawang sugnay na makapag-iisa na pinagugnay ng (at. 2011 Filipino VI – 3 Filipino VI – 6 I. ____2. Si Jose Rizal ay manggagamot at bayani. Isulat ang (PP+PP) kung isang paksa at isang panaguri. Kasunduan: Gumupit ng larawan sa dyaryo at magasin idikit ito sa journal at sa ibaba nito gawan ng iba’t-ibang pangungusap na nasa apat (4) na kayarian. 2. Ano ang tawag dito? Pagtatalakay sa aralin . 2. 3. Paglalahat: Payak na pangungusap Binubuo ito ng isang sugnay na makapagiisa. datapwat at samantalang. A. 1. ngunit. 2. V. 2. __________magpapakita ng pagmamahal sa may sakit. 4. Pangkat I. 1. Pangwakas na gawain. (PP+PP) =Binubuo ito ng isang paksa at isang panaguri (PP+TP)=Binubuo ng isang paksa at dalawang panaguri (TP+PP)=Binubuo ng dalawang paksa at isang panaguri. IV. Paglalahat: Magbigay ng halimbawa ng tambalang pangungusap gamit ang mga katagang (at. ngunit. Ang Nanay at Tatay ay nagkakasundo at nagmamahalan. 3. 1. _________ ang Tiyahing may sakit.Ilahad ang maikling talata. Ang pusa at aso ay lagging nag-aaway. Anu-ano ang mga napansin natin sa mga pangungusap?. tanungan at sagutan. ____3. Kumain ng masustansiyang pagkain kaya __________. subalit. (TP+PP) dalawang paksa at isang panaguri. tsart at larawan Pamamaraan Panimulang Gawain Pagsasanay Suriin ang sumusunod na pangungusap. (TP+PP) dalawang paksa at isang panaguri. 5. Ang mga mag-aaral ay masayang nag-aaral.4. (PP+TP) isang paksa at dalawa ang panaguri. Pag-aralang mabuti ang mga ibinigay na halimbawa sa aralin. Ang ____ ay dinala sa pinakamalapit na ospital. Pagtataya: Kilalanin ang payak na pangungusap. Paglalahad ng aralin . 3. --------------------------------------------- Huwebes II. (TP+TP)=Binubuo ng dalawang paksa at dalawang panaguri C. a. 2. Ang guro ay mabait at maunawain 5. 4. 1. Isulat ang (PP+PP) kung isang paksa at isang panaguri. Pangkatang Gawain. May simuno/paksa at panaguri at may buong diwa Binubuo ito ng apat na kayarian Ika – 16 ng Hunyo. Paksa: Pagkilala at paggamit sa tambalang pangungusap Sanggunian: Budget ng Gawain sa Filipino 6. ____4. 3.

a. II. ____5. Pagtataya: Basahin ang sumusunod na pangungusap. Layunin: Nasasagot ang mga tanong -Nakasusunod sa panuto. II. a. Pagwawasto at pagtatalakay Biyernes Ika – 21 ng Hunyo. puputulin na d. ____5. Ibig kung maging Nars at pagkatapos ay pupunta ako sa America. Lagumang pagsusulit: III. masungit b. may kulay b. Encyclopedia. Sa silangan ang langit ay maaliwalas. Pamamaraan A. Kaytapang-tapang mo naman a. a. 48/Masining at MP sa Fil 6 p. makulit 4. III. Balik aral . Ang palayok at kawali ay bago pa. 152. Isulat ang pangugnay na ginagamit sa pagbuo ng tambalang pangungusap. maraming tagpi d. Sasama ba tayo sa pamamasyal o pupunta muna tayo sa palengke? V. Pabibigay ng panuto 2. 2011 JOSE RIZAL DAY Lunes Layunin: Naibibigay ang pagkakaiba ng diksyunaryo. Ang tema ng palatuntunan ay kapayapaan at pagmamahalan sa kapaskuhan. Paglalahat: Diksyunaryo = Talatinigan o talahulugan na naglalaman ng mga piling salita ng isang wika na inaayon ng paalpabeto. kanilang bahay b. Kasunduan: .Payak na pagungusap (PP+PP) (PP+TP) (TP+PP) at (TP+TP) 3. Isulat ang TP kung ang pangungusap ay tambalan at P kung payak. --------------------------------------------- Martes Ika – 20 ng Hunyo. ____1. Panimulang Gawain 1. dalawang putol c. Sanggunian: Budget ng Gawain sa Filipino 6.75. magkakadagan b. Eduardo San Juan atbp. Mayaman an gating kapaligiran ngunit unti-unti na itong nawawala. Pamamaraan 1. Diksyunaryo at Encyclopedia? 3. bagong pingan d.encyclopedia at diksyunaryo) -Pag-usapan. 1. isang bahay c. basag na pingan 3. maraming putol b. ____2. Encyclopedia = Aklat o katipunan ng mga aklat na nagbibigay ng kaalaman tungkol sa lahat ng sangay ng karunungan na ang mga lathalain ay inayos sa mga titik ng alpabeto. ____4. Pagwawasto ng takdang aralin B. Masasabi mo ba ang pagkakaiba ng mga Atlas. Agapito Reyes B. samantalang ang langit sa kanluran ay madilim ____4. .isang pingan c.may isang tagpi c. ____1.b. Maraming kalye ang binaha at maraming puno ang naputol. encyclopedia at atlas. Putol-putol na ang mga kahoy sa bundok. Diksyunaryo. Aklat. Ang Hapon ay bansang pang-technical at ang Pilipinas naman ay basing pang-agrikultura ____2.Paksa: Pagkakaiba ng diksyunaryo. Pagsasanay Suriin ang salitang nakalimbag nang pahilis at piliin ang kasingkahulugan nito. Pagtataya 3.197 Kagamitan: Atlas. encyclopedia at atlas. Tagpi-tagping damit ang suot niya kahapon. tsart. sobrang tapang c. 2011 Filipino VI – 3 Filipino VI – 6 I. Sa umaga ay sumisikatl ang araw subalit bsa hapon umuulan naman. . ____3. bawat bahay d. nagpuputol 2. ginupit gupit 2. Panlinang na Gawain 1. IV. Patung-patong ang mga pingan sa tindahan. ating bahay 5.Gumupit ng larawan at pagtambalin gamit ang mga katangang ginagamit sa tambalang pangungusap. ____3. Pagsagot ng mga bata 4.Pagpapakita ng mga sumusunod na bagay (atlas. Ika – 17 ng Hunyo. 2.186. tanungan at sagutan. Tuwang-tuwa ang kanilang mga magulang at ibibili raw sila ng magagandang regalo. Pagtatalakay ng aralin: Sinu-sino ang mga pilipinong nabanggit sa seleksyon? Anu-anong mga imbensyon ang nagawa ng mga sumusunod? A. 2011 Filipino VI – 3 Filipino VI – 6 --------------------------------------------SUMMATIVE TEST I. Ang mga kandidato ay nagtutungo sa mga bahay-bahay para mangampanya. a. Pagsubaybay ng guro 5. maingay d. Aklat: Yaman sa pamana 6 p. Pagganyak .203.

Layunin: Naayos sa wastong pagkakasunod-sunod ng mga pangyayari sa kwento. 174-175 Pangkat II .Paksa: pagkakasunod-sunod ng mga pangyayari sa kwento. Pamamaraan A.kutsero 3.Atlas = Katipunan ng mga mapang nasa ayos ng isang aklat. ___ Pagkalipas ng ilang daang taon.Sagutin ph.Kung ikaw ang nasa kalagayan ni San Lorenzo. ____3. Tatanggapin mo ba o tatangihan ang alok ng mga tagausig? Ano ang iyong gagawin! Bakit? .Mahinhin 2. Pangwakas na Gawain Paglalapat: A. Panimulang Gawain 1.Anu-ano ang mga panuntunang dapat isaalang-alang sa pagbibigay ng reaksiyon? Panlinang na Gawain Pagganyak . C. Isulat ang bilang 1-5 sa kahon.197/ Landas sa pagbasa 102. Kagamitan: Aklat at tsart. Pangwakas na Gawain Paglalapat:  Pangkatang Gawain. anong sanggunian ang gagamitin mo? V. Ayusin ang mga pangyayari ayon sa wastong pagkakasunod-sunod. Hindi totong balita B. Sanggunian: Budget ng Gawain sa Filipino 6.196. III. “ San Lorenzo Ruiz” Pagtatalakay sa aralin: .Gawan ng buod ang mga kwentong binasa. Pagsasanay Hanapin sa Hanay B ang kahulugan ng mga salitang nasa unang hanay. B. Pangkat I . Pagtataya: Pagsunud-sunurin ang mga pangyayari sa kwento. ___ Sumama siya sa isang misyon sa Hapon. Isulat lamang ang titik . 3. 74. Muling balikan ang mga pangyayari? 4. . Diksyunaryo Ensayklopedya Atlas - ____1. Aklat o Katipunan ng mga aklat na nagbibigay ng kaalaman tungkol sa lahat ng sangay ng karunungan.Madaling maisaayos ang kwento ayon sa wastong pagkakasunod kung ito’y iyong mauunawaan at natatandaan ang mga sinyales na salita.May kilala ba kayong Pilipino na nagging santo? -Pagpapakita ng larawan. . Hanay A Hanay B 1. ___ Inusig ng mga kastila si Lorenzo sa salang pagpatay. ___ Pagkalipas ng tatlong araw.“Istambay” Pangkatang Gawain.Bigo E. 167.305.109. ___ Intusan siya na talikuran ang kanyang Pananampalataya. Balik aral Pagwawasto ng takdang aralin . Kasunduan: . 167-172.Problema C. Paglalahat: . 2. Piliin ang sagot sa loob ng kahon. Aklat: Yaman ng pamana (w/p) 6/Masining at MP sa Fil 6 ph. 2011 Filipino VI – 3 Filipino VI – 6 --------------------------------------------- Miyerkules .Magpagbigay D. II. Sawim-palad 5. Pangkatang Gawain. ganap na Naging isang santo si Lorenzo. Pagtataya: Isulat kung anong sanggunian ang tinutukoy ng mga sumusunod. Basag-ulo 2. namatay si Lorenzo kasama ng iba pa. . ____2. Inihatid ni Ram si Nelson sa iskul. Bukas-palad 4. ___ Dumaranas ng matinding pagpapahirap si Lorenzo sa kamay ng mga Hapon. Isulat ang mga bilang 1-8. ___ Nakita at tinulungan ni Lorenzo ang isang Lalaking sugatan. Nasagasaan ng isang motorsiklo si Ram. Kasunduan: Magdala ng kanya-kanyang diksyunaryo. Talatinigan o talahulugan na naglalaman ng mga piling salita ng isang wika.Paano mo ipapakita ang iyong pananampalataya at pananalig sa Panginoon? .Pagbasa ng kwentong “Si Tambelina” Landas sa Pagbasa 6 ph. I. B. (Nasa activity Kard) IV. ___ Hinuli siya at ang kanyang mga kasamang pari At misyonero ng mga hapon. Pinangalanan ni Nelson ng Ram ang tuta IV. Kalipunan ng mga mapang nasa ayos ng isang aklat. Ika – 22 ng Hunyo. Gusto mong mapag-aralan ang ibat-ibang uri ng mapa. ____4. 1. Balitang. C. Aling sanggunian ang gagamitin mo kung ibig mong malaman ang kahulugan ng salitang hunos? ____5. Paglalahad ng aralin: .Pagbasa ng kwento.Hayaan ang mga batang magbibigay ng pangyayari buhat sa kwento. Dalagang-bukid A. Iniregalo kay Nelson ang isang putimputi at kulot na kulot na tela. 3. Sinasanay ni Nelson ng ibat-ibang trick si Ram.

(atlas. Kristianismo b. mikrobiyo. II. 2011 Filipino VI – 3 Filipino VI – 6 I. Diksyunaryo Ensayklopedya Atlas 2. anaerobio atbp.Walang naunawaan. Gusto mong mapag-aralan ang ibat-ibang uri ng mapa. B. krayola at orasan III. IV. Paglalahad: Pagbasa sa pamagat ng kwento. encyclopedia at atlas.Ipakita muli ang sumusunod. Aklat: Yaman sa pamana 6 p. Pamamaraan A. Aklat. . --------------------------------------------- Biyernes diksyunaryo Paksa: Natutukoy ang bilis na may pang-unawa sa binasang seleksyon.May kaunting kalituhan sa paggamit ng atlas. Panimulang Gawain sa pagbasa 1. Sanggunian: Budget ng Gawain sa Filipino 6. ____1. generator C.Paksa: Pagagamit ng pangkalahatang sanggunian gaya ng: diksyunaryo. Pagganyak . I. anong sanggunian ang gagamitin mo? Balik aral . Paglalahad Pagbasa sa maikling seleksyon “Pakinabang sa basura” (Landas sa pagbasa ph. diksyunaryo at encyclopedia. tanungan at sagutan. ____4. 3. Gawain: A. II. Mikrobyo c. Paano ninyo mabibigyan ng kahulugan ang mga sumusunod na salitang ito? Ano ang gagamitin nyo? Paglalahat: Paano ang wastong gamit ng diksyunaryo.Pagbasa sa seleksyon “ Ang USA” . Alat o Katipunan ng mga aklat na nagbibigay ng kaalaman tungkol sa lahat ng sangay ng karunungan. grap. III. 186 at 197 Kagamitan: Atlas. ____3. 2. Gawain sa pagbasa 1. plantsa.Paano mo mapapangalagaan ang mga usa sa kagubatan? Ano ang iyong maitutulong? 2. encyclopedia at atlas? Panlinang na Gawain Pagganyak . Pamantayan sa pagbasa B. Pagsasanay Basahin ang sumusunod na pahayag. 48/Landas sa pagbasa 6 p. Anaerobio d.encyclopedia at diksyunaryo) -Pag-usapan.Anu-ano ang diksyunaryo. Diksyunaryo. Aling sanggunian ang gagamitin mo kung ibig mong malaman ang kahulugan ng salitang hunos? ____5. 152-153) Pagtatalakay sa aralin Paano nagiging kapakipakinabang ang basura ayon sa binasang seleksyon? Ano ang tinatawag bio-gas. 1. Hanapin ang ilan pang impormasyon tungkol sa: a.Ika – 23 ng Hunyo. encyclopedia at atlas. Itala ang mga mapang matatagpuan sa atlas. 3. Lumot e. (Nasa activity Kard) B. 2011 Filipino VI – 3 Filipino VI – 6 --------------------------------------------- Huwebes C. V. encyclopedia at atlas? Ano-anung ang kaalaman at impormasyon ang makukuha dito? ensayklopedya atlas Pangwakas na Gawain Paglalapat A. Kalipunan ng mga mapang nasa ayos ng isang aklat. Pagpapahalaga: Rubrics: 5. Work type study reading Pagsasanay 6 Ang USA DRP ph. Hanapin sa diksyunaryo ang kahulugan ng mga sumusunod na salita: a. tsart.Pagwawasto ng takdang aralin . Pangkatang Gawain. Talatinigan o talahulugan na naglalaman ng mga piling salita ng isang wika. 2.Diksyunario lang ang alam gamitin 1.Hanapin sa diksyunaryo ang kahulugan ng mga ito. Bio-gas b.Nagamit ng wasto ang sanggunian 4. Encyclopedia. Pagganyak .Hindi naunawaan ang paggamit sa sanggunian. Panimulang Gawain 1. Sa paggamit ng ensayklopedya. Layunin: Nagagamit nang wasto ang pangkalahatang sanggunian gaya ng: diksyunaryo. Mga unang tao sa pilipinas D. Gamitin sa pangungusap ang bawat salita sa talaan. Kasunduan: . ____2. 4. Sumasamba/Nananalig/Salinlahi Lumalang/Pagpapala Ika – 24 ng Hunyo. Piliin ang titik ng tamang sagot sa loob ng kahon. 3. 152. pen. 203. 12-13 Kagamitan: Tsart.

B. c. Pagwawasto ng mga bata. Pagtala ng kinalabasan kung A. 2.Pagpapasa ng aklat. C.. Pagtatala ng iskor d. Pagpapaskil ng wastong sagot b.C & D. IV. Pangwakas na Gawain 1.Ipagawa sa mga bata ang mga gawain pagkatapos magbasa. . Pagkatapos bumasa a. Pag-grap ng iskor sa pang-unawa.

III. Suportang detalye II. Pagganyak Tanong: . 2. 152-153. II. Pangunahing kaisipan 1 A. Buuin ito at dagdagan ng iba pang pagunahing paksa sa unang puntos. Pamamaraan A. 205-216 Kagamitan: Aklat.Paano kaya natin mapapakinabangan ang basura? Pagusapan. Aklat: Landas sa pagbasa 6 ph. Pormat: Halimbawa Pamagat I. Balik aral 2. Paksa: Paggawa ng balangkas. Suportang detalye August 10. tsart. Pagtataya: Buuin ang sumusunod na balangkas sa pamamagitan ng pagbibigay ng mga inpormasyon mula sa binasa. 2. Sumusuportang detalye B. Basahin ang sumusunod na balangkas. Ang katangian at kapanganakan ni Jose Corazon de Jesus. Paggawa ng bio-gas III. Pagtatalakay ng aralin: Paano nagiging kapakipakinabang ang basura ayon sa binasang seleksiyon? Ano ang tinatawag na bio-gas? Paano mo muling maisalaysay ang maikling seleksiyon sa wastong pagkakasunod-sunod? Anong ayos ang gagawin mo upang mapadaling matandaan at maunawaan ito? 4. Sumusuportang detalye B.Bumasa ng maikling pabula pagkatapos igawa ng balangkas na may isang puntos at ikalawang puntos. plashcard. Laro: Unahan sa pagbibigay ng katuturan/kahulugan ng matatalinghagang salita na ipapakita ng guro. Paglalahat: Ano ang maaari nating itawag sa kabuuan muli ng kwento sa pamamagitan ng pagsulat ng mahalagang paksa buhat dito? Ang Balangkas: Ay binubuo ng mga pangunahing paksa sa ikalawang antas at mga detalyeng sumusuporta dito. B.(Pamagat) I. ______________________________ V. Ang malawak na pananaw ng makata.1 Pagwawasto sa takdang aralin. ______________________________ III. (Nasa activity Kard) (Pangkat 1-5) B. C. Paglalahad ng aralin: Pagbasa ng seleksyon? “Pakinabang sa Basura” Landas sa pagbasa 6 ph. Sumusuportang detalye August 11. IV. Pagpapahalaga: Makakagawa ng balangkas ng wasto. I. Mga gamit ng bio-gas V. Layunin: Nakagagawa ng balangkas ng kwento/seleksiyong binasa. Ang unang pagsulat ng makata. 154-155/Yaman ng wika at panitikan 1 ph. “Pakinabang sa Basura”. Isang puntos na balangkas A. 2. Pangunahing kaisipan 1 Filipino VI-7 Filipino VI-8 I. Pangkatang Gawain. 6:55-7:55 7:55-8:55 A. Isang puntos na balangkas A. IV. Panlinang na Gawain 1. Maaring isulat ang balangkas sa anyong parirala o pangungusap. Pangwakas na Gawain Paglalapat: A. II.2 Magbigay ng matanlinhagang salita at gamitin sa sariling pangungusap B. I. 2. Kasunduan: . 2010 Wednesday Filipino VI-7 6:55-7:55 . 3. Activity card. Mga basurang ginamit sa bio-gas II. Panimulang Gawain 1. Sumusuportang detalye B. Sanggunian: Budget ng Gawain sa Filipino 6. tunay na bagay. 2010 Tuesday II. 1.

ang diwa ng pagungusap. marikit B. Kasunduan: 2.Paghambingin ang pamumuhay sa lungson sa probinsiya. Pagsasanay IV. perlas ng dagat A. Pagsasanay C.Sino ang nakakaalam ng awitin ni Freddie Aguilar na “Anak” . plaskard at tsart. Pagtataya: Piliin sa hanay B ang kahulugan ng matalinghagang salita sa Gamitan ito ng katagang gaya at kasing. Pangwakas na Gawain Gamitan ito ng katagang gaya at kasing.Sa ilang wika isinalin ang awiting “Anak” ni Freddie Aguilar? inilahad sa kaisipan sa pamamagitan ng mga narinig na . 3. Ang buhay ng tao ay _______ ng isang awitin. -Ikaw ba ay tagapag-alaga o tagawasak ng kalikasan? Pangkat V Filipino VI-8 7:55-8:55 - . 148-151.Ano-anu ang dapat tandaan sa paggawa ng balangkas. Kagamitan: Aklat.Paksa: Paggamit ng salitang gaya. B. 40-43. Pamamaraan 5.sama ng loob Gaya ng _______ 4.Ano ang karaniwang salita na ginagamit sa paghahambing Sanggunian: Budget ng Gawain sa Filipino 6.Pagwawasto sa takdang aralin Sumulat ng maikling talata na ginagamitan ng . Pangkatang Gawain. III. Landas sa ng dalawang magkaibang bagay? pagbasa 6 ph. 2. Gumamit ng gaya at kasing sa pagbuo I. Paglalapat: A. 109-112 4. Panimulang Gawain ginagamitan ito ng mga katagang gaya at kasing.1 Pagwawasto sa takdang aralin.Saan inihalintulad ni Freddie ang kanyang mga awiting pananalita inaawit? II. . paghahambing na salitang gaya at kasing. Paglalahat: Kagamitan: Aklat. Layunin: Natutukoy ang ugnayang sanhi at bunga nang . Lumawig D. Layunin: Nagagamit ang tuwirang paghahambing ng ng pagungusap. . Pagganyak Paghahambing ang mga makikita sa larawan.mapuputi ang alon F. Ang buwan ay _______ ng pag-asa.Pagpapakita ng larawan Gamitin ang salitang gaya at kasing. 3. Panlinang na Gawain 1. Sanggunian: Budget ng Gawain sa Filipino 6. A. Paksa: Ugnayang sanhi at bunga . C. tsart at larawan . hanay A. Balik aral . paraiso ang buhay. pawing kaligayahan MUSIKA Gaya ng _______ 2. Gaya ng_______ Pangkat I Kasing ________ Gumawa ng (5) pangungusap na ginagamitan ng Katangian Gaya ng _______ salitang kasing. ___ 1.maganda Kasing ________ 3.Kaugalian V.Pagbasa ng isang Usapan “Musikang Pinoy 6 Ph. Panimulang Gawain 1. II. Pagtatalakay sa aralin: I. Filipino VI-7 6:55-7:55 2. Aklat: Hiyas sa pagbasa 6 ph. Balik aral Pangkat III . 2. Kasing ________ Pangkat II Gaya ng _______ Gumawa ng (5) pangungusap na ginagamitan ng Kasing ________ salitang gaya.Pag-usapan bago ipaawit sa mga bata. 2. 43-44 3. kasing. ____ tayog ng alapaap ang kanyang mga pangarap.Sa paghahambing ang dalawang bagay. Paglalahad ng aralin: Filipino VI-8 7:55-8:55 . 4. Gamitan 2. Gaya ng_______ Hanay A Hanay B Kasing ________ 1. Panlinang na Gawain Pangkat IV 1. Isulat ang katagang gaya o kasing sa patlang upang mabuo gaya. dalawang magkaibang bagay na ginagamitan ng mga salitang B.Ihambing ang buhay ng tao sa iba’t-ibang bagay. ito ng katagang gaya at kasing.umunlad Kasing ________ 5. Walang ______ ano ang kangyang mga mata.2 Anu-ano ang dapat tandaan sa pag-gawa ng isang balangkas B. Pagganyak August 12. Walang ____ ganda ang buhay nila sa lalawigan. madali itong Pagpapahalaga: Pagmamahal sa kalikasan nalalaman na paghahabing sapagkat karaniwang A. Krus sa dibdib E. 2010 Thursday . -Pagpapakita ng larawan. kasing.

Mababang grado e. ____9. 1. Pagpuputol ng punong-kahoy 4. Kasunduan: Magbigay ng iba pang paninira sa kalikasan na ginagawa ng mga tao. Malakas ang bagyo. Mga tsuper ay magbigayan upang aksidente ay maiwasan. Pagtatapon ng basura sa mga ilog A. Basahin ang mga pangungusap tukuyin ang angkop na bunga o kinalabasan na nakatala sa kahon.Tanungan at Sagutan. Paglalahad ng aralin . b. ____4. Tagapag-alaga ka ban g kalikasan? Pagtatalakay sa aralin a) Anu-ano ang mga pagmamalabis at pag-aabuso sa kalikasan ang nabanggit sa seleksiyon? b) Pano natin maililigtas sa pagkasira sa kalikasan? c) Anu ang mangyayari sa isda sa dagat kung gagamit ng dinamita? d) Magbigay ng iba pang paninira sa kalikasan na ginawaga ng mga tao. a. Paglalahat: c. Nagbawas ng manggagawa. Masamang gamut ay iwasang upang humaba ang iyong buhay. Nakatulog ng mahimbing. Pangkatang Gawain. Isulat titik ang angkop na bungalamang ang titik . Nasiraan ng sasakyan sa daan. ____10.__________________ __________ August 16.2. d.Pagkamatay ng mga isda D.Pagdami ng tao E. Nagkasakit ng ulcer i. Pagtataya: Pagtambalin ang mga pangyayari na nagpapakita ng sanhi at bunga ayon sa binasa. Nalalason ang tubig g. 2. IV. Paggamit ng dinamita 2.__________________ __________ 2.Pagbaha Sanhi Bunga b.Paksa: Paggawa ng burador ng isang anecdota. Hindi makarating sa oras. Nakalimot sa tipanan ng magkakaibigan.__________________ __________ 3. Iniwan ng mga kasamahan f. Pangkat I. Ibigay ang magiging bunga nito. 3. 2010 Monday Filipino VI-7 Filipino VI-8 I. bumuo ng sanhi at bunga ng sumusunod na mga kaisipan. . Pangwakas na gawain. Pagsusunog ng kabunduka 5. Maraming nabuwal na puno. 3. Nang may asido makasaysayan. Pag-iinit ng kapaligiran B.Pagbasa ng seleksiyon.__________________ __________ 5. Lumalawak ang kaalaman h. ____1. nagdadala ng sakit. Sa pamamagitan ng tsart. Isulat sa sagutang papel ang titik ng inyong sagot. Ulang Asido III. ____3. Hindi nakakuha ng pambili ng pagkain. Ibigay ang magiging bunga. Nawalan ng hanapbuhay. Baya’y paunlarin. ____8. “Tao. Lulusog ang katawan mo. ____7. II. 6:55-7:55 7:55-8:55 Layunin: Nakakagawa ng burador ng isang anecdota. Kung iiwasan ang paninigarilyo.Pagkawala ng mga hayop C. Mga ginagawa ng tao Bunga 1. .Paglalapat a. Disiplina’y pairalin. Sanhi Bunga 1. Napaglilipasan ng gutom. . ____5. Nagutom c. 4. 4. 5. Sanhi Bunga Sanhi Dahilan Bunga Resulta/Kinalabasan C. Sanggunian: Budget ng Gawain sa Filipino 6. ____2.Pagdumi ng tubig F. .__________________ __________ 4. Paghuli ng hayop 3. Mahilig magbasa ng mga aklat. Ang dumi sa ilog. ____6. Mahinang umunawa ng binabasa. Pag-aralan ang bawat dayagram lagyan ng angkop na sanhi o bunga.

Pagsubaybay ng guro. Get the objective of the test item. III. Sanggunian: Budget ng Gawain sa Filipino 6. Pagwawasto sa ginawang burador ng isang anecdota. 1. Pagsulat ng mga bata. Finding the least mastered skills. Pabibigay ng panuto 2. Pamamaraan A.Talakayin ang paggawa ng isang anekdota . . 2. 2010 Thursday Filipino/HEKASI/Character/MSEP UNANG MARKAHANG PAGSUSULIT I. 3. Pagsagot ng mga bata 4.Pag-usapan ang naibahagi nilang pangyayari? . Standard to be observed A. 5. Pagsasanay Paggamit ng png-ugnay na sanhi at bunga. Activity 1. 2. atlas at diksyunaryo Panlinang na Gawain Ibabalik ng guro ang mga burador na naiwasto na. Pagsulat ng mga bata. Balik aral -Ugnayang sanhi at bunga 3. August 19. Unang markahang pag-susulit. Panimulang Gawain Pagsasanay Gamit ng ensayklopedia. 1.Pag-usapan ang wastong paraan ng pagsulat. III. Layunin: Naiwawasto ang ginawang burador ng isang anecdota. Nakasusunod sa panuto II. 1. Pamamaraan 1. 3. Nasasagot ang mga tanong nang may pangUnawa. Pagpasa ng mga ng mga natapos na gawa. Pagsubaybay ng guro. B. C. Kagamitan: papel at ballpen. Pagsubaybay ng guro. 2. B. Pagwawasto at pagtatalakay A. D. Pagtataya 3. 3. Panimulang Gawain 1. Pamamaraan Panimulang Gawain Pagsasanay Gamit ng ensayklopedia. Pangwakas na Gawain 1. A. atlas at diksyunaryo Panlinang na Gawain Ibabalik ng guro ang mga burador na naiwasto na. Pagwawasto ng takdang aralin B. To find out the strength and weaknesses. 2. 6:55-7:55 7:55-8:55 III. 2. 1. 2. Pagsubaybay ng guro 5. Panlinang na Gawain 4. Paglalahad ng aralin: . List down the correct answer. Ask the pupils to raise their hands to each correct answer. 2010 Friday ITEM ANALYSIS I. C. Pagpasa ng mga ng mga natapos na gawa. A. II. Pagpapasa ng mga natapos na ginawa. Pag-usapan ang kanilang kamalian sa kanilang ginawang burador at kung papaano ang kanilang pagwawasto dito. Pagsulat ng mga bata. 2010 Tuesday Filipino VI-7 Filipino VI-8 I. Pangwakas na Gawain 1. B. Pangwakas na Gawain 1. Recording. 4. papel at ballpen. Pagganyak . Item analysis per-subject. III. Pag-usapan ang kanilang kamalian sa kanilang ginawang burador at kung papaano ang kanilang pagwawasto dito. II. August 20.Kagamitan: tsart.Nagkaroon nab a kayo ng isang katangi-tanging pangyayari sa inyong buhay? Anong pangyayari ito? 5. 2. August 17. 3.

°– ff°f°–¯–f½f°–ff" ¾¯¾° 9°f°–¾f–¾f °–f°    9f–fff   ¾°f°¾f½ f .f f°–¯f¾ff¾f°– °f°¾ff¾°–  f¾ ½f–ff¾° °–#°–¯f°fff°f    f½°f°°–¯–f¯f½f°–°f¾ff¾°–¾f°–ff  °fff° ff°f°–¯–f¾°f ¾°f¾ff  %%%% .  9f°–ff¾°fff° ½f°f°f–¾f9f°–°°" 9f–ff½f  °–ff°–°f¾fff–ff°°f° ° @ff°––f½° O 9f°–ff°–ff°  ¯ fff°–f°f°–f°–¯–ff–f¾–"°f°– %-f¾ffnf % °––f–f°" f" I 9f–fff  fff°f°–¯–f ff°–¯f–  –f°–½f°–ff f¾f ¾f°–f°°–¾f°––°f°f°–°°–¯–f  ° .

 9f°–ff¾°fff° %%%%  ff½°f°°–¯–fff°f°f–  –f°– 9f–ff½f  fff¯f°°–¾fff°–¾f°–f°–f°°–f°    9f°–ff°–ff°  %%%%  @ff°–f°ff–f°°f°f–ff¯f°°–¯–f½°– 9f°–f ¾ff°–¾f°–f  9f– f¾f°– °°–#@f¯ °f#f° f¾¾f9f– f¾f %%%%  °–¾f°––°f°f°––f–f¯°¯°– –¯°– ½    ¯ff¯f°f°–f–f°°–¾ff°–°¾" f–°½   %%%%  ¾¯°–¯f½f– fff°f°– f  f°–°– 9f°–f ¯f½f f°°–¾f°––°f°f°––f–f¯°¯" #¾f¯ f# I  f¾° f°   9f°–ff°–ff°  .9¾f½  ¯¾° °–¯–ff½°      $f° f¾¾f½f– f¾f   %%%¯ff°f¾°–¯f° °–½f–½f½ff½¾ f–f¯f° ff¾f   °¾ff¯f°–¯–ff½°    9f¯f¯fff° %%%9f–f½f¾°–f°– ff°–f° –f°f½°f   9f°¯f°–ff° -f–°–¾f°–¾f°¾ °    9f–¾f¾f°f  9f–fff  f°f½°¾ff°f f°–f–f°°–¯–f¾ff°–°f¾f 9f–¾° ¾°°f°–¯–f½f°–ff¾f ° ¾ff°– °f°–f°f ¾ff¯f°–f°–  f°– ¾ff°  °f¾f°f°- ¾°°– f  f°–n¾f¯  f°f f°f   ° –ff- ¾°f°–¾f°–½¯½f°f  ° °– ff   f¾f–  9  ¯f   ff°– ¾   °f f  .f¾°°–f.  ¾ ½f–½ff  %%%9f–f½f¾°–f°–ff °f¯ff¾ ½°I     °f¾f¯f°– f½f  ½°I    %%%°¾f°¾f°fff°f°–f°f°–  9f°f°f¯½ffff   f°° -ff¾¾ff¾°–½f–ff¾° ¾° °–¯–f %%%¯f¯f¾f¾f¾f°–¯¾°¾ff½° %%%-fff ½f°–ff¾f °  °°–f°° °f°–¾f°–   9f¾f ½f–ff¾° ¾° °–¯–f½f°–ff¾f °  ff°–¾–ff°  f°––°f°   – °–ff°¾f½°  %%%°¾fff°–f°f°–¯–ff¾f¯f°–½f f f¯f°°–½f¯f°f%$½%$.f– ff°–f°f f°f°– ¾°f  ¾°f°–¯–f½f°–fff°¾ff¾°– ½f–ff¾° ¾° ¾ff°–¯–f f°–    %%%°¾–°–¯–ff¾f¾ °¾f¾ff°– f °–°     .

.fff ff°–9½°°f°f––°–¾f°"   9f–½f½ff°–fff°     9f–fff °–ff°   .f–½f– –f °f °f¯¾- ¾°¾f¾    f¾ ½ff   -f¾f–f¾ff°°–¾f°–¯¾¾f¯   –  f¯ ½ff   .f°°  9°f°–ff°f°°- ¾°°–f¯f°–f  ff–f°–   I f¾° f°    fff  ff°°–  f°–¯–f °°– °f¾f    9f–ff¾°–f f°–ff°  ° f°f°–¯–f½f°°°f°– f½f¾fff°– ff°–¾f  ½f–  –f°– f¾°"   9f°°f°–°fff°    9f––f°f  .

 .

 9f°–ff¾°fff° 9f–ff½f ½°I      9f°–ff°–ff°  ½°I    %-f¾ffnf %   f°f½°¾f ¾°ff°–f–f°°–¯–f  ¾¯¾° °f¾ff    f°° -f–f–f¯°f°–f¾f°–½f°–ffff°– f   –f¾ ¾f°––°f°–ff°–  ¾°f  °nn½ ffff¾   .    9f¾f 9f–f–f¯°–½f°–ffff°–¾f°––°f°–ff°–  n  °f   ¾°f  °nn½ ffff¾   ¯ f°––°f°   – °–ff°¾f½°   – ° f f f¯f°¾f½f¯f°f½ $f° f¾¾f½f– f¾f½   .

 f½f––f¯°– °¾f½ f   f f°f½°f°–f°½f°–¯½¯f¾°°–¾f  f–f¯f° f¾ ¾°f °nn½ f f ¾f  f  ¾f°¾¯   9f¯f¯fff°  .–f°f°–f¾f½½°f¾   9f°¯f°–ff°   fff°–¯–f¯f½f°–¯fff–½f°¾fff¾    9f–¾f¾f°f I 9f–½f½fff–f  f¾f°f°–¾¯¾° °f½fff– 9°f°–°–  n¾  f¯f°–¾f–¾f °–f°   -f–f¯°–f¾f°–¾f°––°f°   .ff°°–ff°¾f½f––f¯°–ff¾  ¾°f  ¾°f°¾f½ f f °nn½ f  f¾   ° °f°fff°f°–½f––f¯¾f¾f°––°f°     ¾°ff°–f°–ff¯–f¯° %%%%  f½°f°°–¯–f¯f½f°–°f¾ff¾°–¾f°–ff   Jff°–°f°fff°  %%%%  ff½°f°°–¯–fff°f°f–  –f°–  fff¯f°°–¾fff°–¾f°–f°–f°°–f°  I  f¾° f°  %%%%  @ff°–f°ff–f°°f°f–ff¯f°°–¯–f½°–  f°f½°¾f ¾°ff°–f–f°°–¯–f  ¾ff°–¾f°–f  f¯°¾f½f°–°–¾f½f°– ff¾ff¾ffff°  %%%%  °–¾f°––°f°f°––f–f¯°¯°– –¯°–  ¯ff¯f°f°–f–f°°–¾ff°–°¾"  ¯f¾f¯ f$-f°f°f–$f°f %%%%  ¾¯°–¯f½f– fff°f°– f  f°–°–  ¯ff°–$9f–½f½ff ¯f½f f°°–¾f°––°f°f°––f–f¯°¯"   f °–°      ¾   fff 9f–ff¾°–f f°–ff° ° f°f°– ¾°f  °nn½ ffff¾"  9f°°f°–°fff°   9f––f°f ½ff¯f°–¾¯¾° %ff¾ °nn½ ff ¾°f%  9f– ¾f½f° f°°–f°f¾f–f°    9f–fff  9f– f¾f¾f¯f°–¾  ¾°#9f°f f°–¾f f¾f# %f° f¾¾f½f– f¾f½  %   9f–ffff¾fff°  9ff°°f––°–f½f½f°f f°–f°– f¾ff°¾f °f¾f°–¾  ¾°"  °f°–°fff–  –f¾ ½f°¾f ¯   f°f  f ½ 9ff°°°¯f  –f°°–f–f° f°–¯–f¾¯¾° °f¾ff°–"°f°––f–f¯° °"   9f–fff   9ff°f°–f¾°––f¯°– ¾°f  °nn½ f fff¾"  ° f°°–f°–fff¯f°f¯½¯f¾°f°– ¯ff "   ¾°f °¾f½ f ff¾     f °–°   ½°I  ½°I           ° ¾           9f¾f -ff°– ¾°f¯f½f°– °ff¾f °f¾f°– ¾  ¾°  J½ ¾  f °– 9f–¾f¾f°f °–D 9½   f–f¯f° @¾f –f½ ½ ° ffff¾f° ff°  9f°¯f°–ff°¾f½f– f¾f 9f––f°f 9ff°¯¯f½f½f°–ff–ff°f°–¯–f¾f¾ff– ff°" °f°–°–¯f°–" 9f–fff   9f– f¾f¾f½f¯f–f°– °  9f¯f°ff°¾f½f– f¾f ff°¾f½f– f¾f 9f––f°f 9f– f¾f¾f¾  ¾°#°–D# .

½f–ff¾f¯–f fff°–¯–f–ff°½f–ff½¾ ¯f– f¾f  .

 9f°–ff¾°fff°   9f–ff½¾ ¯f¾f f  9f–½f½f¾°–f¾°–¾f–  9f–ff¾°–¯–f ff  n  9f–fff°–¾  9f– –f½°–¾¾f½f°– °ff    9f–ff°–°ff f¾f°°– .

   ' 9f–½f½f¾f°–ff                                                                                                            .

  %9f¯f–f%     9f°–°f°–f¾½f°     ¯¾½f°– f      ½f°– f    –¾ @ ¾ f      f°–°f°–f¾½f° 9   ½°I           ½°I               f°° -ff–f–ff°– ff°–f¾°– °$¾  ¾°–    °f¾f     9f¾f 9f––ff°– ff°–f¾   f°––°f°   – °–ff°¾f½°  .

 9f°–ff¾°fff° f f° f¾¾f½f– f¾f½  $f¯f°°–ff 9f–ff½f  ½f°f°½     9f°–ff°–ff°  f–f¯f° f ¾f nnf ½f¾nf °f°f %-f¾ffnf % f–f  %9f°–f % 9f–½f½fff–f .fff–ff°– ff°–f¾°–f¾   f¾f°f°–¾¯¾° °f ff°–f¾  °f   9f¯f¯fff° f– f–f°°– f½f°–½f–°f°–½f¾f¾f°f°–   9f°¯f°–ff° ½°¾    f    °–ff°–f°ff½f°–f°ff°°¾ .

ff°–¾ff°– ff°–f¾¾ff°°–½fff  ½f°–°–¾f½  ½°I        9¯f f¯ ff     .f– –f°–¯ff°°f–f°–¾fff–f¯°¾f¾f°– I 9f–fff  ½f°–°–¾f½ °f°–¾¯¾° °f ff°–f¾¾f½f¯f¯f–f°°–  9f°°f°–°fff° ½f–  –f°–¯–f°½¯f¾°¯f¾f °f¾f    9f––f°f #9f°f f°–¾f f¾f#  @f°°–    .–f–f¯°–  –f¾   9f–fff °–ff°  I  f¾° f°   9f– f¾f°–¾  ¾°"  ¯f¾f°–¯f°–½f f½f–ff½¾–ff°– ff°–f¾  #9f°f f°–¾f f¾f#f° f¾¾f½f– f¾f½  °f¯f¾f°–½°¾ffff°–½°¾        9f–ffff°–ff°   9f¯f–f  9ff°°f––°–f½f½f°f f°–f°– f¾ff°  ¾f °f¾f°–¾  ¾°"   ¾f°–½°¾°f ff°–f¾   °f°–°fff–°f  –f¾"    ¯¾½f°– f   9ff°¯¯°–¯f¾ff¾ff°–¯f°–   ½f°– f  ¾  ¾°¾ff¾°–½f–ff¾° ¾° "°°–   f¾f°––f–f°¯½f°–¯f½f f°–  ¯ff° ff°f¯f°fff°" ¾f°–½°¾°f ff°–f¾   9f–fff     ¯¾½f°– f   °f°–¯fff°f°–ff–¾ff f°¯°–   ¯¾½f°– f   °¾f½f¯f¯f–f°°–½f–¾f°–  ¯fff–f°–½f¾f f "   °– ff°–f¾    ° °–¯–f½f°–°f°–½f¾f¾ffff°– –¾ J ° ¾ f f°f¾f¯–f f °–¾¯¾½f     .–f f¾f°––°f¯¾f  –f¾ 9ff°ff°f°¯f½f½f°f f°–f°f°– f¾f"   9f––ff°–  –f¾ 9f–¾f½f°    .f°  ¾¾  D°ff°¾f½f–  –f°–ff°$f–f°°–   %%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%% ¯fff°–f–f°–¾ff°f½f½ff°––    °–°f°–½f–¾f°–¯fff    fff I  %%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%   9f–ff¾¾ff f°–ff°  I  °–¯fff°f½f°f°f°–¯fff    .

½°I           f°° -f–f–f¯f°–f°–½f–ff¯ °–°– fff°–¯f–f f°– f–f°f–°f–f¯f°°–¯–f¾ff°– –ff f¾°–    9f¾f 9f––f¯°–¾ff°––ff f¾°–  f°––°f°   – °–ff°¾f½°  f f¾¾f½f– f¾f½   f–f¯f° f ½f¾f f¾f    9f¯f¯fff°   9f°¯f°–ff°   9f–¾f¾f°f 9°¾ff°f f°–f–f°°–¯ff°–f–f°–¾ff¾f f°f  f°f f°f   ½ f¾°– f–f  ¯f  ½ff¾f°– f   ¯f–  ¾¾f     ½f°–f–fff° ¯f–f° f .

¾f°–9°9      9f–ffff¾fff°  ff°–f¾°f°f°–f°–#°f#°  –f" ff°°f°f °  f°–f°f°–¯–ff°– °ff" °f°–ff°f°–¾ff°f–°f–f¯¾f½f–ff¯ °– °– fff°–¯f–f f°– f–f"   9f–fff  f½f–ff¯ °–f°– fff°– f–f ¯f f°– °fff¯f°°f½f–ff °–¾f½f–fff°f°– –°f–f¯f°°–¯–fff–f°––ffff¾°–  . ¾f¯f°–   ¯°f   ¯f½½f°–f°  f–ff°   fff   9f–ff¾¾ff f°–ff°    ° f°f°– f½ff° ff°¾f½f– –ff°–¾f°– ff°–f¾  9f°°f°–°fff°   9f––f°f °f°–°fffff¯°–f°°  –f°f#°f# 9f– ¾f½f° f–½ff¾f¯–f ff   9f–½f½ff°–fff°    9f–fff °–ff°  9f– f¾f°–¾f°–D¾f½f°#.

D  ff°–%%%%%%%    f¾°–%%%%%%%%    ff°–%%%%%%%    f¾°–%%%%%%%%      I  f¾° f°   f¯ °–f°– f°–f¾f f#  f°– f–f f¯f° °–ff–f°––ffff¾°–     –¾ @¾ f ½°I        ½°I           f°° -ff°––°ff°–¾f°f °–f°f°– °ff ¾ff¾½f°¾f½f¯f¯f–f°°–¯–f°f°–°f ½f°f°ff   9f¾f D–°ff°–¾f°f °–f f°––°f°   – °–ff°¾f½° f° f¾¾f ½f– f¾f½     f–f¯f° f ¾fffff° 9f–½f½fff–f 9f–¯f¯ff¾fff¾f°   9f°¯f°–ff°   9f–¾f¾f°f f¯f°°–ff–f°––ffff¾°–      ff°–%%%%%%%    f¾°–%%%%%%%% ff°–f°  ff°–%%%%%%%    f¾°–%%%%%%%%    ff°–%%%%%%%    f¾°–%%%%%%%%   fff  9f–ff¾¾ff f°–ff°  ° f°f°– f½ff° ff°¾f½f––ff°– ff°–f¾   9f°°f°–°fff°   9f––f°f 9f–½f½ff°–fff° f fff–f½f– ff–ff–ff¾f°–ff¾f°"   .  9f°–ff¾°fff° 9f–ff½f    9f°–ff°–ff°  9f°–f  ¯ff°–%%½f°–°–¾f½°f–°f–f¯f°°– ¾ff°–f¾°–  9f°–f  ¯ff°–%%½f°–°–¾f½°f–°f–f¯f°°– ¾ff°––ff  9f°–f  ¯f°–¯f°–fff°f–°f–f¯f°°– ½f–ff¯ °–°f¾ff°––ffff¾°–  9f°–fI  9f–ff¯ °–f°–¯–f¯ff¾ffff°  f¯°f°–¾ff°––ffff¾°–  9f°–fI 9f–f¯ °–°f°–½f¯¯f¾f°–¾°¾f ½ °¾f ¯f¯°––ffff¾°–¾f½f–  °–½f–°–¾f½  ¾ff°–ff–f°––fff¾°–¾f½ff°–½f°–¯f  f°– f°–½f–°–¾f½  %%% °– f°f%%%%%%%°–½f– f¾f   Jff°–%%%%–f° ff°– f°f¾fff–f°   %%%%f–°–ff½ff½f°–f°f°–¯–f½f°–ff½   °– f°–ff%%%%%%%°–¾f°–f°   Jff°–%%%%%%f°f°–f°–f°–¯–f¯ff   I 9f–fff  f¯f°°–ff–f°––ffff¾°–      ff°–%%%%%%%    f¾°–%%%%%%%% .

°–¯–ff  –ff°–¯f––°– °–f    9f–fff     f° °–f    ¾f$°ff f¾f°  ff°        .@f°°–f°ff–f°    9f–fff °–ff° 9f– f¾f°–¾  ¾°  #@f @f–f½f– ff–ff f°–ff¾f°"   9f–ffff¾fff° f%° f°f°–¯–f½f–¯f¯ff ¾f½f– ff ¾¾f ff¾f°f°–°f f°––¾f¾  ¾°" % f°°f°¯f–f¾¾f½f–f¾f¾fff¾f°" 9 n%°f°–¯f°–ff¾f¾ f¾f f–f°––f–f¯°– °f¯f" % f– –f°– f½f°–½f°°f¾fff¾f°°f–°ff–f .

f–¯f– f¾f°–¯–fff   f -fff°°–f°f½ f    -f–¯  n ° ¯fff°–¾ff¾   .–f¾½ f¯f– –ff°½f°–f¾ ° f¯ff¾f°   °– ¯¾f– °f– f ff°–¾f   ¾½°f#½ff°  ff#½f°f°   f° °–f            9f–fff  9f–f¯ f°f°–¯–f½f°–ff°f°f–½f½ff°–¾f°f °–ff°¾f °f¾f ¾ff°–f°–½°f °–ff¯f°–f°–  f° °–f  9f––f¯°– °f¯f  9f–°–f½  9f–½½°– ½°°– f  9f–¾¾°–°– f ° f  9f–ff½°°– f¾f¾f¯–f–  9f– °°– f½f–f° 9f–fff°–¯–f f½ .  9f°–ff¾°f–ff°  9f–ff½f f  9f°–ff°–ff°  9f°–f  9f– fff°f°– ff ff–f¯f–f°°–f°–½°f¾f° °–f    Df°–¾     f° °–f    f¾f°f°–¯–f½f°–°–¾f½°f°–f°–½°f °–f °ff f¾f°°f°ffff¾ff° ¾f¾f¾f–f°–½f½  f°–°–°°–¾f–  %%%%  -f°–¯ff¾ ¯ff¾f¾ff°  %%%%  -f¾ff°°–¾f¾ff°¾f ff°  %%%%  -ff¯¾f½f°f°°–¯f–ff –f°  %%%%  ° °fff°–½f¯ °–½f–f°  %%%%  -ff–°–¯f¯ °–  %%%%  -f½f–½f¾f°°––¯  %%%%  .f¾f¯f°––f¯ff¾f°–½f°–¯f ff°–°– f   .fff¾f°– f–  %%%% .f°f°–¯°ff°– °f f¾f  %%%%  -f– ff¾°–¯f°––f–ff  %%%%  .ff¯°–°f f°f½°        n  f½f¯f¯f–f°°–¾f  ¯°–¾f°f °–f°– ¾¯¾° °f¯–ff¾½f°   °–f¾f°f°–½f°°–f ¾–f°–fff°¯   .f f f°––f   °f°°–¯–ff¾f¯ff°  € -fff¾°f°– –  – ¯ffff°–fff¯f°  -f–f¾f°–n    .

° f ½°I        ½°I           f°° -fff–ff°– f °–¾f°–f° n f    9f¾f 9f––ff°– f °–¾f°–f° n f  f°––°f°   – °–ff°¾f½°    .f– –f°– f½f°–½f°°f¾fff¾f°°f–°f–ff°– ¯–ff  –ff°–¯f––°– °–f°  .–f–°f–ff°–f  °–f  %%%%%%%%%%%%%%%%%%  %%%%%%%%%%  %%%%%%%%%%%%%%%%%%  %%%%%%%%%%  %%%%%%%%%%%%%%%%%%  %%%%%%%%%%  %%%%%%%%%%%%%%%%%%  %%%%%%%%%%  %%%%%%%%%%%%%%%%%%  %%%%%%%%%%  –¾ . 9f–f¯ff°– ¯–f¾ f  9f– f¯°–f  9f– ¯°– –  9f– ff   I  f¾° f°  .

f–f¯f° ¾f ½f½ f f½ °    9f¯f¯fff°   9f°¯f°–ff°   9f–¾f¾f°f 9f––f¯°–½°– –°f°f¾f°f °–f    fff D–°ff°–¾f°f °–f   9f–ff¾°–f f°–ff°  9f°°f°–°fff°   9f––f°f -f–f°°f ff°–¾f°–ff°– f°–°–½f°–ff ¾f°°– f"°°–½f°–ff"   9f–fff °–ff°  9f– ¾f½f°f°–°f ff–°f°–½f°–ff" @fff°f°–½f––ff°–¾f°–f°  f 9f– ¾f½f°f°–f¾°–½fff°°–½f–¾f   .

 9f°–ff¾°fff°   9f–¾f°–¯–f ff    9f–¾ f f°––    9f–½f½f¾f°–¯–f°ff½¾°f–°ff    9f°¯f°–ff°   9f–¾f¾f°f f¯°– °¾f½ f ff¾f ¾°f  9f°°f°–°fff°    f f°––f°–¯–f f °f°ff¾°f    9f– ¾f½f°f°–f°f°–f¯ff°¾ff°f°––°ff°– f f°–½f½ff°f°–f°f°–½f–ff¾     9f°–ff¾°fff°   9f–¾f°–¯–f ff    9f–¾ f f°––    9f–½f¾f°–¯–f°–¯–f°ff½¾°f–ff  –¾ @¾ f   ½°$$.

9  D--.-    @€°  ¾ °–f°  f° ¾¾ ¾     ¯f°f¾¾½  ¾ © n   f° f   ¾     n      © n €  ¾ ¯   ¾ ° n nf°¾     ¾ ½½¾f¾  f° ¾ fnn nf°¾     n °–   ° °–  f¾¯f¾  ¾¾     –¾ @ ¾ f ½°I        ½°I           f°° -fff¾f°––°ff°– f °–¾f°– f° n f    9f–ff¾¾f–°ff°– f °–¾f°–f° n f  f°––°f°   – °–ff°¾f½°  f–f¯f° ½f½ f f½ °    9f¯f¯fff°   9f°¯f°–ff°   9f–¾f¾f°f f¯°– °¾f½ f ff¾f ¾°f  9f°°f°–°fff°    f f°––f°–¯–f f °f°ff¾°f    9f– ¾f½f°f°–f°f°–f¯ff°¾ff°f°––°ff°– f f°–½f½ff°f°–f°f°–½f–ff¾   .ffn $.-9DD@     -f¾f¾f–f°–¯–ff°°–°f°–¯f½f°–  D°ff   -ff¾¾° ¾f½f°   D°f°–¯fff°–½f– ¾¾     9f¯f¯fff°  9f  –f°–½f°  9f–fff  9f–¾f–°–¯–f ff  9f–¾ f f°––  9f–ff¾f½f–ffff –¾  f     @.

 9f°–ff¾°fff°   9f–¾f°–¯–f ff    9f–¾ f f°––    9f–½f¾f°–¯–f°–¯–f°ff½¾°f–ff   .

Sign up to vote on this title
UsefulNot useful