You are on page 1of 4

MGA LINYA AT ANGGULO

Session Guide Blg. 1

I. MGA LAYUNIN

1. Nailalarawan ang mga linyang parallel, intersecting at


perpendicular
2. Naipaliliwanag ang kaibahan ng linyang parallel, intersecting at
perpendicular
3. Nakapagbibigay ng mga halimbawa ng mga bagay na may
linyang parallel, intersecting at perpendicular
4. Napauunlad ang sariling kakayahan sa pamamagitan ng
paggamit ng mga pangunahing kasanayan ukol sa paglutas sa
suliranin at malikhaing pag-iisip, kasanayang magpasiya, at
mabisang komunikasyon

II. PAKSA

A. Aralin 1: Mga Linya at Intersection, pahina 5-12

Pangunahing Kasanayan sa Pakikipamuhay: Paglutas


sa Suliranin, Malikhaing Pag-iisip, Kasanayang
Magpasiya at Mabisang Komunikasyon

B. Kagamitan - Iba’t ibang bagay na may nakikitang linya

III. PAMAMARAAN

A. Panimulang Gawain

Pagganyak

a. Ipalabas ang ipinagawang larawan ng pamayanan na


tinitirhan.
b. Tumawag ng tatlong (3) mag-aaral at hayaang ilarawan ang
kanilang iginuhit sa harapan ng klase.
c. Itanong at ipakita sa klase mula sa ipinaguhit na larawan
ang mga sumusunod:

• Ano ang pinakamalaking kalye sa inyong lugar na


ipinapakita sa larawan?

• Ano ang daan na maaaring gamitin papunta sa


inyong palengke? Sa simbahan? Sa paaralan?
B. Panlinang na Gawain

1. Paglalahad

a. Hingin sa mga mag-aaral ang kasagutan sa mga


sumusunod na katanungan:
• Ano ang ginamit niyo upang makabuo ng kalye sa
inyong larawan?
• Mayroon bang krus na daan sa inyong lugar?
• Ano ang matatagpuan sa kanto ng inyong kalye?
b. Ipakita ang larawan sa pahina 5.
c. Tumawag ng mag-aaral at ipasagot ang mga katanungan
sa ilalim ng larawan 1 na nasa pahina 5-6.

2. Pagtatalakayan

a. Ipagawa ang “Walk-About o Scavenger’s Hunt.”


b. Magpabilang ng 1 hanggang 3 sa mga mag-aaral.
c. Pangkatin ang mga mag-aaral ayon sa bilang nilang 1,2,
at 3.
d. Sa loob ng silid, ipahanap ang mga sumusunod na bagay
sa bawat pangkat:
• Pangkat 1 = 1 bagay na nagpapakita ng 2
magkaparehong linya
• Pangkat 2 = 1 bagay na nagpapakita ng 2 linyang
magkasalubong sa gitna
• Pangkat 3 = 1 bagay na nagpapakita ng kanto
e. Hayaang umikot at maglakad sa buong silid ang mga
mag-aaral.
f. Ipakita sa klase ang mga bagay na nakuha sa loob ng
silid at sabihin kung tama o mali ang mga ito.
g. Ipabasa ang pahina 8-10 ng modyul.
h. Talakayin ang mga uri ng linya – parallel, intersecting at
perpendicular
i. Ipatukoy sa bawat pangkat kung anong uri ng linya
mayroon ang nakuha nilang mga bagay.

2
3. Paglalahat

1. Batay sa mga bagay na nakalap, ipalarawan ang mga


katangian ng mga uri ng linya tulad ng parallel,
intersecting at perpendicular.
2. Ipasabi kung ano ang pagkakaiba nila sa isa’t isa?
3. Pagbigayin ng halimbawa at iba pang mga bagay na may
linyang parallel, intersecting at perpendicular ang mga
mag-aaral.
4. Ipabasa ang Tandaan Natin sa pahina 11 at Alamin Natin
ang Natutunan sa pahina 12.

4. Paglalapat

Magbuo ng dalawang pangkat at ipasagot ang mga


ito:

Paano makatutulong sa inyong pang-araw-araw na


pamumuhay ang kaalaman ukol sa uri ng linya?

Magbigay ng mga halimbawa ng mga gawaing pang


araw-araw na ginagamitan ng kaalaman sa linya.

5. Pagpapahalaga

Sa isang buong papel, pasagutan ang mga


sumusunod na katanungan:

• Sa inyong palagay, sa anong uri ng


paghahanapbuhay naangkop ang paggamit ng iba’t
ibang uri ng mga linya?

• Kung sakaling hindi naipakilala ang kaalaman ukol


sa mga linya, ano sa inyong palagay ang magiging
anyo ng mga istruktura tulad ng bahay at gusali?

• Ano ang kahalagahan ng kaalaman ukol sa linya?

IV. PAGTATAYA

1. Ipasagot ang gawain sa Subukan Natin Ito sa pahina 12


at Tandaan Natin sa pahina 11.
2. Ipawasto ang mga sagot sa pamamagitan ng
pagpapasulat sa pisara.
3. Tumawag ng mag-aaral na susulat ng sagot sa pisara.

3
V. KARAGDAGANG GAWAIN

1. Sa isang buong papel, ipabuod ang mga natutuhan sa


tinalakay na aralin.

2. Ipasama ang ginawang pagbubuod sa portfolio ng mag-


aaral.

You might also like